Ngày 25/7/2024, tại Hội trường Nhà văn hóa xã, Hội đồng Nhân dân xã Trấn Ninh đã tổ chức kỳ họp thứ mười, nhiệm kỳ 2021 - 2026. Tham dự và chỉ đạo kỳ họp có ông Triệu Đức Dũng - Huyện ủy viên, Phó chủ tịch UBND huyện và các đại biểu HĐND huyện…
Kinh tế - Chính trị
Ngày 10/6/2024, tổ đại biểu HĐND huyện tại xã Trấn Ninh gồm đồng chí Lý Thị Dương, Liễu Văn Tài, Hoàng Thị Hằng tổ chức tiếp xúc với cử tri xã Trấn Ninh.
Tại hội nghị, các đại biểu cử tri đã nghe đại biểu HĐND huyện báo…
Ngày 17/4/2024, tại Hội trường UBND xã Trấn Ninh, Đảng ủy xã Trấn Ninh tổ chức Sơ kết công tác Quý I, phương hướng nhiệm vụ Quý II năm 2024. Hội nghị do đồng chí Hoàng Thị Thùy, huyện ủy viên - Bí thư Đảng ủy xã chủ trì. Thành phần Hội nghị có…
bắt đầu tử giữa tháng 11 năm 2023, nhà máy Thủy điện Bản Nhùng (Kỳ cùng 6) có địa điểm tại xóm Vằng Hang, thôn Phù Huê, xã Trấn Ninh đã bắt đầu thực hiện vận hành hồ chứa tích nước để đi vào hoạt động.
…Ngày 06 tháng 11 năm 2023, tại Hội trường Nhà văn hóa xã Trấn Ninh đã diễn ra buổi kiểm tra việc thực hiện các nhiệm vụ mục tiêu trọng tâm năm 2023. Đoàn kiểm tra của huyện do ông Hà Lê Quý - Phó trưởng Phòng Nội vụ làm trưởng đoàn; các thành…
Tối ngày 15/11/2022, huyện Văn Quan tổ chức khai mạc chương trình quảng bá, giới thiệu khu trưng bày các sản phẩm nông nghiệp chủ lực của huyện tại điểm dừng chân đèo Lùng Pa, xã Điềm He, huyện Văn Quan. Dự lễ khai mạc có Đại tá Thái…
Trung tuần tháng 9/2023. Cơ bản các công trình được đầu tư xây dựng trên địa bàn xã cơ bản hoàn thiện và đưa vào hoạt động. Trogn các công trình đầu tư công 02 công trình trọng điểm trên địa bàn xã là xây dựng mới cầu Khau Sla thôn Bản Hẻo và Sửa…
Trung tuần tháng 9/2023. Cơ bản các công trình được đầu tư xây dựng trên địa bàn xã cơ bản hoàn thiện và đưa vào hoạt động. Trogn các công trình đầu tư công 02 công trình trọng điểm trên địa bàn xã là xây dựng mới cầu Khau Sla thôn Bản Hẻo và Sửa…
Ngày 26/7/2023, tại Hội trường Nhà văn hóa xã, Hội đồng Nhân dân xã Trấn Ninh đã tổ chức kỳ họp thứ sáu, nhiệm kỳ 2021 - 2026. Tham dự và chỉ đạo kỳ họp có bà Lý Thị Dương, UV BCH Đảng bộ huyện, Trưởng phòng Tài chính – Kế hoạch, Đại biểu HĐND…
Ngày 26/7/2023, tại Hội trường Nhà văn hóa xã, Hội đồng Nhân dân xã Trấn Ninh đã tổ chức kỳ họp thứ sáu, nhiệm kỳ 2021 - 2026. Tham dự và chỉ đạo kỳ họp có bà Lý Thị Dương, UV BCH Đảng bộ huyện, Trưởng phòng Tài chính – Kế hoạch, Đại biểu HĐND…